Jagora Zuwa Mafi kyawun kujerun ɗagawa Ga Manya

Yayin da mutane ke tsufa, yana zama da wahala a yi abubuwa masu sauƙi da zarar an ɗauke su da kyau-kamar tsayawa daga kujera.Amma ga tsofaffi waɗanda ke darajar 'yancin kansu kuma suna so su yi da kan kansu kamar yadda zai yiwu, kujera mai ɗagawa na iya zama kyakkyawan zuba jari.
Zabardama dagawa chair na iya jin daɗi, don haka a nan duba ainihin abin da waɗannan kujeru za su iya bayarwa da abin da za ku nema lokacin siyan ɗaya.

Menene aKujerar dagawa?
Kujerar ɗagawa kujera ce mai salo wacce ke amfani da mota don taimaka wa mutum cikin aminci da sauƙi fita daga wurin zama.Na'urar ɗaga wutar lantarki a ciki tana tura kujera gaba ɗaya daga gindinta don taimakawa mai amfani ya tashi.Duk da yake yana iya zama kamar alatu, ga mutane da yawa, yana da larura.

Kujeru masu ɗagawaHakanan zai iya taimakawa tsofaffi su zauna daga tsaye cikin aminci da kwanciyar hankali.Ga tsofaffi waɗanda ke gwagwarmaya don tsayawa ko zama, wannan [taimakon] na iya taimakawa rage zafi da yiwuwar sauƙaƙe damuwa.Manya da ke gwagwarmayar zama ko tsayawa da kansu na iya kawo karshen dogaro da yawa a hannunsu kuma suna iya zamewa ko cutar da kansu.
Matsakaicin kujerun ɗagawa suma suna ba da fa'idodi.Manya galibi suna buƙatar amfani da kujera mai ɗagawa saboda ɗagawa da kujerun na kujera suna taimakawa wajen ɗaga ƙafafunsu don rage yawan yawan ruwa da inganta kewayawa a ƙafafunsu.

Nau'inKujeru masu ɗagawa
Akwai manyan kujerun ɗagawa iri uku:

Matsayi biyu.Zaɓin mafi mahimmanci, wannan kujera mai ɗagawa tana kishingiɗa zuwa kusurwar digiri 45, yana barin mutumin da ke zaune ya jingina baya kaɗan.Yana ƙunshe da injin guda ɗaya, wanda ke sarrafa ƙarfin ɗagawa da kujera, damar kishingiɗa da wurin kafa.Ana amfani da waɗannan kujeru gabaɗaya don kallon talabijin da/ko karatu, kuma ba sa ɗaukar sarari da yawa.

Matsayi uku.Wannan kujera mai ɗagawa tana ƙara matsawa zuwa wuri kusan lebur.Mota ɗaya ne ke sarrafa ta, wanda ke nufin madaidaicin ƙafar ƙafa ba ya aiki da kansa da na baya.Mutumin da ke zaune za a sanya shi a cikin wani ɗan ƙaramin sifi na 'V' a hips tare da matsugunin baya kuma gwiwoyi da ƙafafu sama da kwatangwalo.Domin ta kishingiɗe zuwa yanzu, wannan kujera tana da kyau don yin bacci da taimako ga tsofaffi waɗanda ba sa iya barci kwance a kan gado.

Matsayi mara iyaka.Zaɓin mafi dacewa (kuma yawanci mafi tsada) zaɓi, kujera mai ɗagawa mara iyaka yana ba da cikakkiyar kintsattse tare da madaidaicin baya da madaidaicin ƙafar ƙasa.Kafin siyan kujera mai ɗagawa mara iyaka (wani lokaci ana kiran kujerun sifili), tuntuɓi likitan ku, saboda ba shi da aminci ga wasu tsofaffi su kasance a wannan matsayi.


Lokacin aikawa: Agusta-19-2022